ไก่ชน ไก่ชนพม่า พม่าร้อยลีลา พม่ารำวง พม่าคลาสสิคเทพเจ้าแห่งลีลา จากความหลงใหลและชื่นชอบ ความมุ่งมั่นในการพัฒนา และจินตนาการของบรีดเดอร์หนุ่มไฟแรง จนนำมาซึ่งไก่เก่งตัวแล้วตัวเล่า โดยนายมะขาม หนุ่มน้อยเมืองหมอแคน
PamaClassic เว็บบอร์ดดาวรุ่งพม่าคลาสสิค › กระทู้ของฉัน

143274

เข้าชม

36

ตอบกลับ
กลับไปที่

Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7

go

พม่าคลาสสิค

มาดูรูปร่างหน้าตาสีสันอันเป็นเอกลักษณ์อันโดดเด่นของสายเลือดพม่าคลาสสิคที่ได้ผ่านการพัฒนาพันธุกรรมไก่ชนพม่าเลือดร้อยแท้ การันตีด้วย สายเลือด ลักษณะ แผลตี ความฉลาด ลีลา โยก หลุด ลอด ถอย ขยาย ล่อสั้น ยาว รำวง และที่สุดของการบรีด จากสายเลือดไก่พม่าชื่อดัง จนค้นพบคำว่า "สุดยอดลีลาพม่ารำวง"  
ร่วมเปิดตำนานพม่ารำวงแห่งดินแดนที่ราบสูง ขุนศึกพม่ายุคใหม่ พร้อมกลับมาทวงความยิ่งใหญ่ให้กับสายพันธุ์แล้ว

Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7Rank: 7

สาโรโบค็อก(สาพญาลอ)
        สายเลือด:
เทาสันกำแพง + แม่สาเงินล้าน
        ลีลา: โยก หลุดลอด ถอยขยาย ชิ่งซ้ายขวา ล่อสั้น-ยาว รำวง ละเอียด พลิ้วไหวสวยงาม เทพเจ้าแห่งลีลา สถิติ 3 ไฟท์ (ขนที่แล้ว)
        ผลงาน: ริชาร์ต, ลิ่ว, เต็งหนึ่งน้อย, เอื้องคำ, บัวตอง, พระลอ, สาถูวงศ์

สาพญาลอ

สาพญาลออัญมณีเดินได้ สุดยอดของไก่พม่าที่สง่างาม ทั้งสีสันหน้าตาและชั้นเชิงจนหลายท่านยกให้เป็นพญาไก่สมกับชื่อสาพญาลอของแท้ครับ เป็นหนึ่งในความภูมิใจของเราซุ้มพม่าคลาสสิคทุกคนครับ

ไอ้สาตัวนี้เป็นไก่ลูกเพาะของมะขาม เกิดจากพ่อเทาสันกำแพงกับแม่สาเงินล้านของ พี่กาย มะขามตั้งชื่อว่าสาโรโบค็อกตามชื่อสายเลือ ดที่เคยเรียกตั้งแต่เด็ก มีหลายท่านคิดว่าสาโรโบค็อกตัวนี้ผมซื้อมา จากพี่กายนั้นไม่เป็นความจริงครับ แฟนๆของพี่กายแท้ๆจะรู้ความแตกต่างและสไตน ์ของสายเลือดพม่าคลาสสิคและโรโบค็อกดี หลังๆผมเองได้ลงคลิปในชื่อใหม่แต่ก็ไม่ได้ เปลี่ยนชื่อคลิปสาโรโบค็อกใหม่ เนื่องจากหลายท่านจะเข้าชมและหาคลิปโปรดตั วนี้ไม่เจอ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับว่าสาโรโบค็อก กรดน้อย เทาน้อย และแม่เทาน้อยนั้น เป็นคลิปที่แรกๆที่มะขามลงและตั้งตามชื่อสายเลือดที่เรียกตั้งแต่เด็ก และเป็นลูกเพาะที่ซุ้มและมีสายเลือดของพม่าคลาสสิคอยู่เต็มตัวครับ

บรรยากาศพ่อแม่พันธุ์ครับ

ทางซุ้มเราจะปล่อยผสมเป็นฝูงตามธรรมชาติครับ นอนบนยอดไม้สูงๆตามแบบฉบับพม่า แล้วจำกัดไก่หนุ่มไม่ให้เข้ามาแย่งผสม ไก่สมบูรณ์ดีมากครับ ดูๆไปเหมือนไก่ป่าที่อยู่ในธรรมชาติ

ที่เห็นในภาพเป็นเจ้าเทาคลาสสิคครับพ่อพันธุ์ที่ให้ลูกรำวงสุดยอดของความฉลาดตัวหนึ่งตอนนี้ผมจัดเข้ากับแม่ไก่สายกรดน้อย(line breed) และสายสาโรโบค็อกเป็นหลักครับ

บรรยากาศภายในซุ้มและสถานที่เลี้ยงครับ

เทาคลาสสิคอายุสามปีครับ ลูกๆของมันเริ่มโชว์ฟอร์มโดดเด่นโลดแล่นในสังเวียนจนเป็นที่ยอมรับของหลายๆคนแล้วในตอนนี้กับลีลาม้าล้อรำวงแท้ๆ

สุดยอดพ่อพันธุ์พม่ารำวงอัญมณีเดินได้ของจริงครับ

สาโบค็อกค็อก แม่เคราดำครับ จับคู่ถาวรครับ

ผมว่าการถ่ายภาพสัตว์เป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ครับ โดยเฉพาะภาพไก่ชนที่เรารัก มีหลากหลายอารมณ์ในแต่ละภาพ สำหรับภาพนี้ผมว่าเจ้าสาเล็กตัวนี้กำลังอวดโฉมราวกับนกยูงของมันกับสาวๆรุ่นเดียวกันอยู่ครับ

เอาสาวๆเลือดร้อยมาอวดครับ เลือดสูงดีครับแม่นางนี้ ชื่อ แม่ลายไหม ผมยกขึ้นทำเนียบแม่พันธุ์แล้วครับ เป็นตัวที่โดดเด่นมากตัวหนึ่งในด้านสัญชาตยานสัตว์ป่า และความเข้มของสายเลือด ตามแบบฉบับของไก่เหล่าผม

สาพญาลอกับเอื้องคำผสมแบบอินบรีีดครับ

หวายดำเล็กตัวนี้เป็นที่สุดของความสวยงามแบแบบฉบับพม่าคลาสสิคอีกตัวหนึ่งครับ ทั้งลีลาและแผลตีคลาสสิคสุดๆเจ้าของเพลงแข้งถี่ราวพายุ แทงจัดแม่นตาสุดๆครับ เป็นอีกหนึ่งความภูมิใจของเราพม่าคลสสิคทุกคนครับ

PamaClassic.com ไก่ชน ไก่ชนพม่า พม่าร้อยลีลา พม่ารำวง พม่าคลาสสิคเทพเจ้าแห่งลีลา จากความหลงใหลและชื่นชอบ ความมุ่งมั่นในการพัฒนา และจินตนาการของบรีดเดอร์หนุ่มไฟแรง จนนำมาซึ่งไก่เก่งตัวแล้วตัวเล่า โดยนายมะขาม หนุ่มน้อยเมืองหมอแคน

GMT+7, 2014-8-20 11:51, Processed in 0.011759 second(s), 8 queries.